“กรงกรรม” กวาด 5 รางวัล “ต่อ-ใหม่” ซิวนักแสดงนำชาย-หญิง คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 16

-- โฆษณา --

เมื่อวันที่ 3 มีนาคม(วันนี้)ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศในงานประกาศรางวัลคุณภาพ “คมชัดลึก อวอร์ด ครั้งที่ 16” ซึ่งจัดโดยหนังสือพิมพ์ “คม ชัด ลึก” ที่มอบรางวัลประเภท เพลงไทยสากล ภาพยนตร์ ละคร และป๊อปปูลาร์โหวต ให้แก่คนบันเทิงทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังที่มีผลงานโดดเด่นและมีคุณภาพตลอดปี 2562

ทั้งนี้บรรยากาศในงานเมื่อเวลา 17.30 น. ที่หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรม เต็มไปด้วยความคึกคักและงดงามอย่างไทยในคอนเซ็ปต์ไทยโมเดิร์น เหล่าศิลปิน นักแสดง ผู้จัด ผู้กำกับการแสดง และคนเบื้องหน้าเบื้องหลังทั่วฟ้าเมืองไทยต่างตบเท้าเดินพรมแดงเข้างานกันอย่างมากมาย อาทิ “ออฟ” พงษ์พัฒน์, “หน่อง” อรุโณชา “เจมส์” จิรายุ , “ใหม่ เจริญปุระ”, “เวียร์” ศุกลวัฒน์, “เบลล่า” ราณี, “ต่อ” ธนภพ, “เอส” กันตพงศ์, “เกรท” สพล, “บัว” นลินทิพย์, “สิงโต” ปราชญา “คริส” พีรวัส “ปอร์เช่” ศิวกร, “แจ๊คกี้” จักริน, “เติร์ด” ลภัส, “เจมส์” ธีรดนย์ “โอบ” นิธิ, “มินนี่” ภัณฑิรา, “มิว” ศุภศิษฏ์ , “กลัฟ” คณาวุฒิ , “เพิร์ธ” ธนพนธ์ “มีน” พีรวิชญ์ “เป้” อารักษ์ “กอล์ฟ ฟักกลิ้งฮีโร่”, วง “สล็อตแมชชีน” , วง “มายด์”  เป็นต้น

สำหรับการประกาศรางวัล เริ่มต้นที่ประเภทเพลงไทยสากล ทั้งหมด 6 สาขา มีผู้ได้รับรางวัลดังนี้

-สาขา ศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม ได้แก่ วง จุลโหฬาร
-สาขา ศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม ได้แก่ วรันธร เปานิล
-สาขา ศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม ได้แก่ ฟักกลิ้ง ฮีโร่-ณัฐวุฒิ ศรีหมอก
-สาขา ศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม ได้แก่ วง Solitude is Bliss
-สาขาเพลงยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง บนพระจันทร์ ศิลปิน ฟักกลิ้ง ฮีโร่ feat. อ.ไข่ มาลีฮวนน่า
-สาขาอัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ อัลบั้ม Into The New Era ศิลปิน ฟักกลิ้ง ฮีโร่

ส่วนประเภทภาพยนตร์ทั้งหมด 7 สาขา ผู้ที่ได้รับรางวัลดังนี้
-สาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม, ได้แก่ คงเดช จาตุรันต์รัศมี ภาพยนตร์เรื่อง “WHERE WE BELONG ที่ตรงนั้น มีฉันหรือเปล่า”
-สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ อาภาศิริ จันทรัศมี ภาพยนตร์เรื่อง “ฮาวทูทิ้ง..ทิ้งอย่างไรไม่ให้เหลือเธอ”
-สาขานักแสดงสมทบชาย ได้แก่ ศดานนท์ ดุรงคเวโรจน์ ภาพยนตร์เรื่อง “ดิว ไปด้วยกันนะ”
-สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ชุติมณฑน์ จึงเจริญสุขยิ่ง ภาพยนตร์เรื่อง “ฮาวทูทิ้ง..ทิ้งอย่างไรไม่ให้เหลือเธอ”
-สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ โอบนิธิ วิวรรธนวรางค์ ภาพยนตร์เรื่อง “แสงกระสือ”
-สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ได้แก่ นวพล ธำรงรัตนฤทธิ์ ภาพยนตร์เรื่อง “ฮาวทูทิ้ง..ทิ้งอย่างไรไม่ให้เหลือเธอ”
-สาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ได้แก่ “กระเบนราหู” ผลิตโดยบริษัท ไดเวอร์ชั่น จำกัด และ มิทเอาท์ซาวน์ฟิล์ม

นอกจากนี้ยังมีประเภทละครโทรทัศน์อีกทั้งหมด 7 สาขา ผู้ที่ได้รับรางวัลดังนี้
-บทละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ยิ่งยศ ปัญญา จากละคร กรงกรรม (ช่อง 3 เอชดี
-นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ พูลภัทร อัตถปัญญาพล จากละคร สองนรี (ช่อง 7 เอชดี)
-นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ พิชชาภา พันธุมจินดา จากละคร กรงกรรม (ช่อง 3 เอชดี)
-นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ธนภพ ลีรัตนขจร จากละคร หัวใจศิลา (ช่องวัน 31)
-นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ใหม่ เจริญปุระ จากละคร กรงกรรม (ช่อง 3 เอชดี)
-ผู้กำกับการแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร กรงกรรม (ช่อง 3 เอชดี)
-ละครโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอค-อาร์ต เจเนอเรชั่น (ช่อง 3 เอชดี)

ส่วนรางวัลประเภทป๊อปปูลาร์โหวตมีผู้ที่ได้รับรางวัลดังนี้
-รางวัลนักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม ได้แก่ “ธนนท์ จำเริญ”,
-รางวัลนักแสดงหญิงยอดนิยม ได้แก่ “นพจิรา ฤกษ์ขจรนามกุล”,
-รางวัลนักแสดงชายยอดนิยม ได้แก่ “ธนพนธ์ สุขุมพันธนาสาร” ,
-รางวัลภาพยนตร์ไทยยอดนิยม ได้แก่ “WHERE WE BELONG ที่ตรงนั้น มีฉันหรือเปล่า”
-รางวัลละคร-ซีรี่ส์ไทยยอดนิยม ได้แก่ “เขามาเชงเม้งข้างๆหลุมผมครับ”

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here